Kenya News in Swahili and English

Mwaka wa Mavuno Kwa Wakenya

Mweka hazina wa chama cha Orange Democratic Movement-Kenya Scandinavia (ODM-KS) Bi. Sofia Njoroge, amesema leo kuwa ni jambo la busara sana Wakenya kuungana pamoja na kusaidiana ili kujenga nchi yetu ya Kenya. Bi. Njoroge amesema haya wakati ambapo chama chake cha ODM-KS kimeweka mpango kamili wa kutoa masomo ya bure kwa Wakenya hapa Sweden. 

Aliendelea kusema kwamba Wakenya wajitoe kwa wingi na kujiunga na mradi huu wa masomo, kwani ni muhimu sana kuelimika. Serikali ya sasa imeshindwa kuwapatia Wakenye haki zao na ODM-K ikichukuwa uongozi, tutaona mabadiliko makuu. Tusiendelee kukaa hapa na ndugu zetu wanaangaika. 

Ni aibu kubwa sana kuona viongozi wa Kenya wanaiba pesa na kuzikuficha nchi za ugenini na kuwanyima Wakenya mali yao. Viongozi kama Saitoti, Murungaru, Biwott na hata Moi, wanatia nchi yetu aibu kubwa sana. Hawa ni watu ambao wameiba nchi yetu na kule walikoficha hizo pesa, wemefungiwa kuingia ili kuzitoa, alisema Bi. Njoroge. 

Mtu kama Moi akiumwa anakimbilia Ujerumani baada ya kunyimwa kibali cha kwende uingereza. Mbona wezi kama yeye wasijenge hospitali nzuri kama zile wanazokimbilia ng’ambo? Wakenya tujitoe na tusimame wima kwa kupigania haki zetu. Ni aibu sana kwenda kwenye hospitali kuu ya serikali na kuambiwa hakuna dawa, lakini unaweza kuipata kwa hospitali za kibinafsi. Mbona tunafanya biashara na maisha ya watu maskini? Hali hii itaendelea hadi lini?  

Wakenya tusibabaishwe bure, turudi nyumbuni na kuchukua uongozi wa nchi yetu. Turudi nyumbani na tuchukue vyeo vya kisiasa na tuwafunze jinsi ya kuwaongoza Wakenya. Hivi majuzi tuliona vile serikali ya Kibaki ililazimisha wachumi kutengeneza numerali za ajabu za kuonyesha kuwa uchumi u sawa. Ukweli ni kwamba Wakenya wa kawaida bado hawana mafuta, chakula, madawa na hata karo ya kulipa shule. 

“Kundi la NARC-KENYA ni lingine ambalo limeonja matamu ya siasa, ndoto yao ni kwamba Kenya ni ya Wakikuyu na familia zao. Tukatae hili kundi kwa sabubu ni kundi la kuwatenganisha Wakenya ambao wanapendana”, alisema Bi. Njoroge. 

Munala Wa Munala      (kajamii@yahoo.com)

FebruaryUTCbWed, 28 Feb 2007 23:54:59 +0000000000pmWed, 28 Feb 2007 23:54:59 +000007 19, 2007 - Posted by | Uncategorized

No comments yet.

Leave a Reply

Please log in using one of these methods to post your comment:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out / Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out / Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out / Change )

Google+ photo

You are commenting using your Google+ account. Log Out / Change )

Connecting to %s

%d bloggers like this: