Kenya News in Swahili and English

“Wakenya ni Bure” Asema Rais Kibaki

Kwa mara nyingine tena, Rais wa Kenya Bw. Kibaki amewatusi Wakenya kuwa watu bure na watu duni ambao hawahitaji kusamehewa na kuhurumiwa. Kila Mkenya anaelewa wazi msaada adhimu unaofanywa na Bw. Kibaki, kwani utawala ni mzigo usiyobebeka kwa urahisi. Wote twajua kuwa Bw. Kibaki amejaribu kupiga hatua kwa kuimarisha uchumi wa nchi yetu.  

Bila shaka, Wakenya hawafurahishwi na tabia ya Rais Kibaki, ambayo ni ya maringo, matusi na kujivunia mambo madogo madogo. Rais wa Kenya ametoa amri kwa sauti kali ya kivita kwa Mkenya yeyote atakayeenda kinyume cha sheria. Kwa maoni yake, amesema wahalifu wote wasihurumiwe hata kidogo. Kama mjuavyo, Wakenya wengi wanaoshikwa na polisi ni masikini na hawana sauti ya pesa. Wengi wao hawafikishwi kotini ili wajitetee. 

Wakati alipokuwa akizindua sanamu ya Dedani Kimathi jijini Nairobi, rais aliendelea na tabia yake ya kawaida ya kujidai kwa kulainisha uchumi, na kuongezea matusi yake ambayo Wakenya wameanza kuyazoea. Aidha, aliendelea kuwahimiza Polisi kuwamalizia mbali majambazi wote. Hii ni kusema, ueni wakorofi wote ambao wengi wao ni masikini hohe hahe. Tangu lini Rais wa Kenya alipewa haki ya kutoa amri kama hiyo? 

Kama tulivyowaeleza kwenye makala yetu ya juzi kuhusu uchumi, tuliona wazi kuwa uboreshaji wa maisha ya Wakenya sio tu kwa kuimarisha uchumi, bali kuna sekta zingine ambazo zimesahaulika kabisa. Serikali yetu inaendelea kusambaza uvumi kuwa Kenya inaendelea vyema. Ukweli ni kwamba maskini anaendelea kuteseka kila siku. 

Hivi majuzi, nilipata fursa ya kwenda Nairobi kuwatembelea watu wa makazi duni kwenye kitongoji cha Korogocho. Amini usiamini, yale nilioyaona yalifungua ukurasa mpya kwa maisha yangu. Wakaaji wengi wa kitongoji hicho wako katika hali mbovu sana, ambayo sitaongelea kwenye makala haya. 

Wakenya wengi wanafahamu Polisi na majukumu yao. Wao ni chombo cha serikali chenye nguvu ya kisheria ya kuhakikisha kuwa sheria zinafuatwa, na usalama wa raia na mali zao unakuwepo. Polisi wanapewa mafunzo ya sheria na ukakamavu ili kuwadhibiti raia wakorofi. Miongoni mwa majukumu yao, ni kuwaelimisha raia kuhusu makosa mbalimbali yanayofanyika, kwa sababu sio makosa yote yanapelekwa mahakamani. 

Kwa miaka kadhaa sasa, baadhi ya Polisi wanawajibika kinyume cha kiapo cha utii wa sheria ya kuwatumikia Wakenya, yani Utumishi kwa wote. Wengi wao wanashirikiana na wahalifu na kuvunja sheria na kuwadhulumu Wakenya bure.

Mapolisi wengi sana wameingia dini ya Rushwa ambayo inakubali toa kitu kidogo na kuwalazimisha Wakenya kushirikiana nao katika mchezo wao mchafu. Haitoshi, baadhi ya Polisi hutumia lugha za ubabe, vitisho na kutumia nguvu hata wakati hakuna sababu ya kutumia nguvu kutatua kosa. 

Matokeo yake ni kama tunavyoona sasa hivi. Raia wamejichukulia sheria mikononi. Baadhi ya Wakenya wasio na hatia, wamekuwa wakipewa adhabu kubwa sana. Wengi wao ni watu hohe ambao hawajiwezi hata kidogo. Polisi wa Kenya hawaelewi haki za kibinadamu na ingekuwa vema kama wangeelimishwa ili kuboresha kazi yao. Isitoshe, matusi mengi wanayotumia ni kama yale ya Bw. Kibaki. 

Je! Ni vipi leo tumekuwa wapumbavu na miaka mitano iliyopita tulikuwa malaika? Hali hii ngumu tutavumilia hadi lini?   

Munala wa Munala (kajamii@yahoo.com). Habari zaidi kutoka kwa IPPMedia.com (10/02/2007)

FebruaryUTCbTue, 20 Feb 2007 13:54:41 +0000000000pmTue, 20 Feb 2007 13:54:41 +000007 19, 2007 - Posted by | Uncategorized

No comments yet.

Leave a Reply

Please log in using one of these methods to post your comment:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out / Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out / Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out / Change )

Google+ photo

You are commenting using your Google+ account. Log Out / Change )

Connecting to %s

%d bloggers like this: